![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8619-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8624-1024x683.jpg)
25 มกราคม 2567 ณ กรมฝนหลวงและการบินเกษตร
นายอำนาจ สุสุทธิ ผู้อำนวยการสำนักบริหารกลาง พร้อมด้วย ผู้อำนวยการส่วนอำนวยการ และหัวหน้าฝ่ายสวัสดิการ ร่วมแสดงความยินดีกับกรมฝนหลวงและการบินเกษตร เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันสถาปนากรมฝนหลวงและการบินเกษตร ครบรอบปีที่ 11 โดยมีนายวีรวัฒน์ อังศุพาณิชย์ รองอธิบดีกรมฝนหลวงและการบินเกษตร ให้การต้อนรับและรับมอบเงินบริจาคสมทบทุนกับกรมฝนหลวงและการบินเกษตร ซึ่งจะนำเงินที่รับบริจาคไปสมทบทุนมูลนิธิโรงพยาบาลเด็ก สนับสนุนโครงการช่วยน้องให้มองเห็น เพื่อลดอัตราการตาบอดในเด็กไทย