ข้อมูลใบเบิกทาง

ข้อมูลสถิติใบขนสินค้าขาเข้าจำแนกตามประเทศต้นกำเนิดตั้งแต่ ปี 1 มกราคม 2560- 4 มิถุนายน 2564

ลำดับประเทศจำนวน
(ใบขนสินค้า)
จำนวน
(สินค้า)
น้ำหนัก
(กิโลกรัม))
มูลค่า
(บาท)
1United Arab Emirates33438,842.1004,013.470
2Angola242,8611,068,814.0006,557,825.760
3Argentina673,5744,464,044.10065,409,339.060
4American Samoa11,42921,950.000203,008.000
5Austria30711,27413,311,693.030140,917,242.680
6Australia702109,061102,426,204.650424,791,534.820
7Bosnia and Herzegovina18611463,022.0003,187,958.180
8Belgium131530,2545,141,786.36091,657,853.990
9Bulgaria11620,400.0000.000
10Benin2708109,000.0000.000
11Bolivia243,510.2101,588,657.740
12Brazil1,696121,458145,529,095.3701,268,189,110.240
13Belarus361,3543,170,424.00031,003,202.420
14Belize298203,206.0003,153,274.210
15Canada1,29171,724104,635,456.550898,941,199.070
16Denicratuc Republic of the Congo23387,546.0000.000
17Central African Republic10166808,521.000757,493.820
18Congo1504,53115,171,256.000107,651,073.790
19Switzerland312,033133,435.05059,083,930.100
20Chile62451,266103,995,214.670554,028,139.430
21Cameroon30777,84412,673,430.390178,800,775.680
22China2,9031,929,62270,600,116.5202,438,927,912.450
23Colombia21,00918,343.06048,334.320
24Costa Rica413,909339,590.0001,409,797.840
25Czech Republic1085,1355,190,780.88033,904,156.260
26Germany1,386284,59835,454,196.830526,747,692.160
27Denmark268,7092,022,510.1308,719,890.420
28Ecuador2452516,419.7306,936,019.820
29Estonia24114,3409,184,696.59082,006,660.020
30Spain463,8781,215,304.6004,865,148.860
31Ethiopia26724,020.000521,458.750
32Finland931,7283,578,844.86041,216,212.710
33France1555,3194,516,835.64064,401,611.170
34Gabon17300401,946.0008,638,176.070
35United Kingdom679,693312,604.87019,644,198.010
36Ghana9715,8192,875,203.00021,559,601.830
37Gambia4435164,150.0000.000
38Guinea34,8773,345,980.000443,211.120
39Equatorial Guinea7190986,495.0000.000
40Hong Kong164,740181,981.7004,659,569.210
41Croatia1533,4454,092,302.00063,751,490.330
42Hungary28722689,923.88040,758,979.130
43Indonesia296307,9498,244,179.460172,175,242.950
44Ireland1150.0000.000
45Israel1710,000.0000.000
46India2436,154396,904.0007,733,830.710
47Italy3778,9325,175,270.410185,751,101.070
48Japan422560,43135,000,911.290202,290,860.100
49Cambodia1,6123,843,931112,356,388.800280,596,094.620
50Democratuc People s Republic of Korea8121,060.0000.000
51Republic of Korea365,409503,031.4902,187,032.170
52Kazakhstan1115.00011,499.760
53Lao People s Democratic Repulic2,99489,078,896365,152,960.880558,560,215.830
54Lebanon1207,997.0000.000
55Sri Lanka1118.0003,309.000
56Liberia280436,346.0000.000
57Lithuania50584,69169,141,380.800406,951,984.970
58Latvia23514,58819,588,805.000154,285,230.870
59Myanmar10,45757,800,398509,922,269.7701,888,529,318.890
60Malaysia38,1307,546,3281,176,059,686.5107,749,144,339.140
61Mozambique128907,47815,868,944.960112,862,072.510
62Nigeria10769,4933,254,751.80033,886,989.040
63Netherlands7331,1012,646,306.62040,881,120.560
64Norway1150.4000.000
65New Zealand4,625373,607521,691,665.3202,709,657,218.180
66Oman13166,500.00039,773.860
67Papua New Guinea117,781743,243.0005,407,479.250
68Philippines12453267,566.8001,964,168.680
69Poland1304,0135,603,530.00093,360,409.930
70Portugal31,24414,652.500574,087.550
71Romania2719,23911,531,871.80085,070,995.830
72-ไม่ระบุที่มา-28876,320.0001,298,340.150
73Russian Federation15713,5848,293,134.470110,284,376.550
74Solomon Islands11,5393,658,086.0000.000
75Sudan3115103,000.000971,379.490
76Sweden23313,83716,335,531.560177,568,592.070
77Singapore13488,994109,700,859.360117,941,510.660
78Slovenia801,5971,561,785.0008,398,017.250
79Slovakia36241,802.0001,133,247.740
80Suriname402,0675,272,499.20014,980,254.300
81Togo222893,214.0000.000
82Thailand80134,1151,845,807.81026,339,456.640
83Turkey20762675,282.02016,922,587.550
84Trinidad and Tobago1411,844250,211.3200.000
85Taiwan, Province of China1094,0831,556,018.56050,245,551.430
86United Republic of Tanzania61,955148,060.0001,279,701.740
87Ukraine21313,33611,646,384.000141,840,711.040
88Uganda341770,650.000593,960.170
89United States of America4,737131,252150,181,595.0401,972,620,813.240
90Uruguay944,9137,295,746.500112,450,359.020
91Viet Nam396957,26612,228,096.680182,951,534.400
92South Africa55652,533.90030,108.560
93Zambia5822403,000.0004,864,106.610
รวม77,569165,415,6047,706,810,143.60024,839,724,737.020

ข้อมูล ณ วันที่ 4 มิถุนายน 2564 ที่มา ระบบด่านป่าไม้