![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2024/03/b7a676d7-aa10-4aff-9a8b-6144a6c549ab-1024x683.jpg)
15 มีนาคม 2567 เวลา ณ โรงแรมการ์เด้นซีวิว รีสอร์ท จังหวัดชลบุรี
นายสุพจน์ ภู่รัตนโอภารองอธิบดีกรมป่าไม้ เป็นประธานปิดการฝึกอบรมหลักสูตร “นักบริหารงานด้านป่าไม้ ประจำปี 2567” โดยมี นายอำนาจ สุสุทธิ ผู้อำนวยการสำนักบริหารกลาง คณะผู้บริหาร ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่สังกัดกรมป่าไม้เข้าร่วมในพิธีปิด พร้อมมอบใบประกาศนียบัตรผู้สำเร็จการฝึกอบรบแก่ผู้เข้าร่วมการฝึกอบรม ทั้งนี้ ผู้ที่ผ่านการฝึกอบรบหลักสูตร“นักบริหารงานด้านป่าไม้” จะเป็นผู้ที่มีวิสัยทัศน์ เป็นนักบริหารที่มีภาวะผู้นำ มีสมรรถนะด้านการบริหารจัดการที่ดี สามารถนำความรู้ความเข้าใจไปปฏิบัติราชการอย่างเต็มกำลังความสามารถ เป็นผู้ประสานงานระหว่างผู้ปฏิบัติงานกับผู้บริหารระดับสูงขึ้นไป รวมถึงสามารถดึงศักยภาพของผู้ร่วมปฏิบัติงานได้อย่างเต็มที่และเกิดประโยชน์สูงสุดสามารถนำการเปลี่ยนแปลงและขับเคลื่อนยุทธศาสตร์อันจะนำไปสู่ประโยชน์ของประเทศชาติและประชาชน ต่อไป
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2024/03/e0a367fc-8a5b-4de3-aa16-cd1db020eb64-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2024/03/c289cc57-a701-442d-bc80-02d1ae9389ed-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2024/03/a8494042-6f81-4fd1-b55d-3f2040950017-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2024/03/d62287cc-d152-4770-bbbd-1c71fd6533f9-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2024/03/eac46a9b-a5ce-477d-a773-91523775d26d-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2024/03/b9b8bde4-dd52-49d2-a54b-25f646d12f1d-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2024/03/c4d1ac77-8e12-42e3-bf49-aaae7017fe6f-1024x683.jpg)