![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2024/02/647308-1024x768.jpg)
16 กุมภาพันธ์ 2567 ณ ห้องประชุมเขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าเข่าอ่างฤๅไน จ.ฉะเชิงเทรา
นายสุรชัย อจลบุญ อธิบดีกรมป่าไม้ มอบหมายให้ นายบรรณรักษ์ เสริมทอง รองอธิบดีกรมป่าไม้ ร่วมลงพื้นที่กับคณะของ พลเอก สุรยุทธ์ จุลานนท์ ประธานองคมนตรี และคณะ ในการติดตามตรวจเยี่ยมการดำเนินงานโครงการพัชรสุธาคชานุรักษ์ ในพื้นที่จังหวัดจันทบุรีและจังหวัดฉะเชิงเทรา โดยในช่วงบ่าย คณะของประธานองคมนตรี ได้เดินทางไปยังห้องประชุมเขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าเขาอ่างฤๅไน รับฟังรายงานผลการดำเนินงานโครงการพัชรสุธาคชานุรักษ์ในพื้นที่ป่าอนุรักษ์ จากเจ้าหน้าที่
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2024/02/647310-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__58826769.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2024/02/647306-1024x768.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2024/02/ED9E2488-72DC-4FC2-978F-6775A441AFB5-1024x768.jpg)