![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/234-66-80-2.jpg)
27 มิถุนายน 2566 ห้องรับรอง ชั้น 2 อาคารเทียมคมกฤส กรมป่าไม้
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/234-66-47-2.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/234-66-43-2.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/234-66-45-2.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/234-66-54-2.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/234-66-42-2.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/234-66-26-2.jpg)
นางนันทนา บุณยานันต์ ผู้อำนวยการสำนักจัดการป่าชุมชน รักษาราชการแทนรองอธิบดีกรมป่าไม้ ให้การต้อนรับ ฯพณฯ ท่าน เซซิเลีย กาลาร์เรตา (Her Excellency Ambassador Cecilia Z. Galarreta Bazan) เอกอัครราชทูตสาธารณรัฐเปรู ประจำประเทศไทย และคณะ โดยท่านเอกอัครราชทูตฯ ได้ให้ความสนใจเรื่องป่าไม้ การบริหารจัดการป่าชุมชน การจัดการคาร์บอนเครดิตในป่าของประเทศไทย ซึ่งจะมีการลงพื้นที่ศึกษาดูงานป่าชุมชนบ้านแม่กำปอง อำเภอแม่ออน จังหวัดเชียงใหม่
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/234-66-109-2.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/234-66-138-2.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/234-66-130-2.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/234-66-112-2.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/234-66-136-2.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/234-66-99-2.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/234-66-100-2.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/234-66-120-2.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/234-66-129-2.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/234-66-96-2.jpg)
โดยในการขอเข้าพบในครั้งนี้ มีนายปรีชา องค์ประเสริฐ ผู้อำนวยการสำนักการป่าไม้ต่างประเทศ นายกมล นวลใย ผู้อำนวยการสำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 1 (เชียงใหม่) ผู้อำนวยการสำนักจัดการป่านันทนาการ ผู้แทนสำนักวิจัยและพัฒนาการป่าไม้ ผู้บริหารสำนักจัดการป่าชุมชน และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องร่วมให้การต้อนรับ โดยนายปรีชา องค์ประเสริฐ ได้บรรยายถึงแนวทางการจัดการป่าไม้ และการบริหารจัดการป่าชุมชน อีกทั้งยังได้มีการนำเสนอข้อมูลเชิงพื้นที่ของป่าชุมชนบ้านแม่กำปอง อำเภอแม่ออน เพื่อให้ข้อมูลในเบื้องต้นและเป็นการเตรียมความพร้อมในการลงศึกษาดูงานในพื้นที่ ในวันเสาร์ที่ 1 กรกฎาคม 2566