![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/117218-1024x506.jpg)
วันที่ 16 มิถุนายน 2566 หน่วยบัญชาการทหารพัฒนา ฉะเชิงเทรา
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__48808133-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__48808138-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/117158-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__48808142-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__22364173-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/117138-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__48808141-1024x683.jpg)
นายบรรณรักษ์ เสริมทอง รองอธิบดีกรมป่าไม้ ร่วมเป็นเกียรติและร่วมมอบทุนการศึกษาประจำปี พ.ศ. 2566 ให้แก่บุตร-ธิดา เจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานในพื้นที่ป่ารอยต่อ 5 จังหวัด โดยมี พลเอก ประวิตร วงษ์สุวรรณ ประธานกรรมการมูลนิธิอนุรักษ์ป่ารอยต่อ 5 จังหวัด เป็นประธาน
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__48808137-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/569167-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__48808135-1024x683.jpg)
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__48808144-1024x683.jpg)
ทั้งนี้ ก่อนเริ่มพิธีมอบทุนการศึกษา พลเอก ประวิตร วงษ์สุวรรณ ได้เข้าห้องประชุมเพื่อรับฟังการบรรยายสรุปของหน่วยงานต่าง ๆ ที่ร่วมดำเนินงานในพื้นที่ โดยกรมป่าไม้ ได้รายงานสรุปเกี่ยวกับการแก้ไขปัญหาในพื้นที่ป่ารอยต่อ 5 จังหวัด ที่กรมป่าไม้ดำเนินการ