วันที่ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2564 นายจิระศักดิ์ ชูความดี รองอธิบดีกรมป่าไม้ พร้อมด้วยนายยรรยง กางการ ผู้อำนวยการสำนักบริหารกลาง ร่วมกิจกรรม “มีแล้วแบ่งปัน” ของกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ในการมอบอาหารกล่อง และน้ำดื่มบรรจุกระป๋องที่ผลิตจากกระป๋องอลูมิเนียมรีไซเคิล 100% พร้อมกันนี้ ยังได้สนับสนุนการบริการหนังสือ นิตยสาร และความรู้ต่าง ๆ ผ่าน Application สำหรับการอ่านหนังสือ อิเล็กทรอนิกส์ หรือ E – Book เพื่อสนับสนุนการทำงานของบุคลากรทางการแพทย์ เจ้าหน้าที่ และผู้มารับบริการ ณ โรงพยาบาลสนามบุษราคัม โดยมี นายวราวุธ ศิลปอาชา รัฐมนตรีว่าการกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม เป็นประธาน พร้อมด้วยนายจตุพร บุรุษพัฒน์ ปลัดกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ผู้บริหารระดับสูงของ ทส. และหน่วยงานในสังกัด ทส. เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว ณ โรงพยาบาลสนามบุษราคัม อาคารชาเลนเจอร์ เมืองทองธานี จังหวัดนนทบุรี
![นายจิระศักดิ์ ชูความดี รองอธิบดีกรมป่าไม้ ร่วมกิจกรรม "มีแล้วแบ่งปัน" มอบเครื่องอุปโภค-บริโภค ให้กับบุคคลากรทางการแพทย์ รพ.สนามบุษราคัม](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2021/06/1-2.jpg)