ในวันที่ 21 พ.ค. 2563 พลเอกประวิตร วงษ์สุวรรณ รองนายกรัฐมนตรี ไปเป็นประธานในโครงการรวมใจไทยปลูกต้นไม้เพื่อฟื้นฟูป่าและเพิ่มพื้นที่สีเขียว จังหวัดเชียงใหม่ ซึ่งเป็นพื้นที่หลังจากถูกไฟไหม้ โดยมีนายวราวุธ ศิลปอาชา รมว.ทส. กล่าวรายงาน ซึ่งโครงการนี้ นายอรรถพล เจริญชันษา อธิบดีกรมป่าไม้ ร่วมกับ จ.เชียงใหม่ และมณฑลทหารบกที่ 33 ได้ร่วมกันดำเนินการ ณ พื้นที่ป่าดอยสุเทพ(ห้วยตึงเฒ่า) ม.3 บ้านศาลา ต.ดอนแก้ว อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่ จำนวน 210 ไร่ โดยปลูกต้นไม้พื้นถิ่นเดิม ไม้กินได้ และไม้ยืนต้นที่มีดอกสวยงาม มีการมอบกล้าไม้ และทุกภาคส่วนเข้าร่วมกิจกรรม เป็นปฐมฤกษ์พร้อมกันทั่วประเทศ
![](https://www.forest.go.th/wp-content/uploads/2020/05/cf58e76aceef083015993860026467ca7_15323749_200521_0424.jpg)