นายอรรถพล เจริญชันษา อธิบดีกรมป่าไม้ เป็นประธานการเปิดกิจกรรมแรลลี่ อ้อมกอดขุนเขาเรารักป่าในเมือง จัดขึ้นโดย ชมรมคอลัมนิสต์ นักจัดรายการวิทยุและโทรทัศน์ไทย ภายใต้แนวคิด “อนุรักษ์ป่า กอดขุนเขา เรารักป่าในเมือง” เส้นทางจาก กรมป่าไม้ กรุงเทพฯ-เขาอีโต้ จ.ปราจีนบุรี ศูนย์วิจัยและพัฒนาการป่าไม้ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (สถานีวนวัฒนวิจัยสะแกราช) อ.วังน้ำเขียว จ.นครราชสีมา ระยะทาง 237 กิโลเมตร ร่วมทำกิจกรรมปลูกป่ากับกรมป่าไม้ กิจกรรมสันทนาการยามค่ำคืนในสไตล์อินเดียนไนท์ และร่วมกันปลูกต้นไม้ โดยการยิงหนังสติ๊กยักษ์ที่ผานางดำ ท้าพิสูจน์การปีนต้นไม้ด้วยเชือก ที่สถานีวนวัฒนวิจัยสะแกราช อ.วังน้ำเขียว จ.นครราชสีมา นอกจากนี้ยังมีกิจกรรมที่เกี่ยวกับ การท่องเที่ยวเชิงธรรมชาติ ปั่นจักรยานเที่ยวป่าชมหน้าผาหินซ้อน เดินศึกษาธรรมชาติดูจุดกำเนิดต้นน้ำปราจีนบุรี กิจกรรมนี้จัดขึ้นเพื่อนำรายได้มอบให้มูลนิธิผู้พิทักษ์ป่าและรักษาทะเล
![](https://i1.wp.com/www.forest.go.th/wp-content/uploads/2020/02/20200222_090143.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/www.forest.go.th/wp-content/uploads/2020/02/IMG_9834.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/www.forest.go.th/wp-content/uploads/2020/02/IMG_9816-1.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/www.forest.go.th/wp-content/uploads/2020/02/IMG_9840.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/www.forest.go.th/wp-content/uploads/2020/02/IMG_9790.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/www.forest.go.th/wp-content/uploads/2020/02/IMG_9844.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/www.forest.go.th/wp-content/uploads/2020/02/IMG_9855.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/www.forest.go.th/wp-content/uploads/2020/02/IMG_9824.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/wp-content/uploads/2020/02/IMG_9869.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/wp-content/uploads/2020/02/IMG_9870.jpg?ssl=1)