ศูนย์ป่าไม้กาฬสินธุ์ พร้อมหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ห้วยเม็ก ร่วมกิจกรรมรณรงค์จิตอาสาธารณะรักษาความสะอาด “ทำดีด้วยหัวใจ ลดภัยสิ่งแวดล้อม” ณ สำนักงานเทศบาลตำบลบัวบาน อ.ยางตลาด จ.กาฬสินธุ์
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/12/328139.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 24 ธันวาคม 2561 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้กาฬสินธุ์ พร้อมหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ห้วยเม็ก ร่วมกิจกรรมรณรงค์จิตอาสาธารณะรักษาความสะอาด “ทำดีด้วยหัวใจ ลดภัยสิ่งแวดล้อม” ณ สำนักงานเทศบาลตำบลบัวบาน อ.ยางตลาด จ.กาฬสินธุ์ โดยได้รณรงค์ห้ามทิ้งขยะในป่าสงวนแห่งชาติป่าดงระแนง โดยนายอำเภอยางตลาดเป็นประธาน