จิตอาสาพระราชทาน “เราทำความดีเพื่อ ชาติ ศาสน์ กษัตริย์” ณ บริเวณสนามหน้าพระบรมราชานุสาวรีย์ พระบรมรูปทรงม้า รัชกาลที่ ๕
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2020/10/RFD969232531-Copy.png?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่: 23 ตุลาคม 2563 เวลา 13:57 น. หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้กุฉินารายณ์ ร่วมกับหน่วยงานราชการ ในพื้นที่อำเภอกุฉินารายณ์ ร่วมงานจิตอาสาพระราชทาน “เราทำความดีเพื่อ ชาติ ศาสน์ กษัตริย์” ณ บริเวณสนามหน้าพระบรมราชานุสาวรีย์ พระบรมรูปทรงม้า รัชกาลที่ ๕ หน้าที่ว่าการอำเภอกุฉินารายณ์ กิจกรรมน้อมรำลึก เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จ พระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว วันที่ 23 ตุลาคม 2563 โดยร่วมกันทำความสะอาดบริเวณ อ่างเลิงซิว. ตำบลบัวขาว อำเภอกุฉินารายณ์ จังหวัดกาฬสินธุ์. โดยมี นายพิชัย ส่งสุขเลิศสันติ นายอำเภอกุฉินารายณ์ ประธานในพิธี
.