หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ท่าคันโท ร่วมกับชุดปฏิบัติการพิเศษป่าไม้กาฬสินธุ์ ศูนย์ป่าไม้กาฬสินธุ์ ได้ออกตรวจปราบปรามการกระทำผิดกฎหมายเกี่ยวกับการป่าไม้
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2020/06/105698.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 22 มิถุนายน 2563 ระหว่างเวลา 19.30 น.-24.00 น. หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ท่าคันโท ร่วมกับชุดปฏิบัติการพิเศษป่าไม้กาฬสินธุ์ ศูนย์ป่าไม้กาฬสินธุ์ ได้ออกตรวจปราบปรามการกระทำผิดกฎหมายเกี่ยวกับการป่าไม้ ตามที่รับแจ้งประสานทางโทรศัพท์ จากนายพลานุภาพ ธพรคำแพทย์ นายอำเภอท่าคันโท จ.กาฬสินธุ์ ว่าพบเห็นบุคคลกลุ่มหนึ่งเข้ามาลักลอบตัดไม้ในเขตป่าสงวนแห่งชาติป่าดงมูล บริเวณหนองก้านเหลือง ท้องที่บ้าน กุงเก่า ม.8 ต.กุงเก่า อ.ท่าคันโท จ.กาฬสินธุ์ ออกตรวจปราบปราม ฯ บริเวณที่รับแจ้ง และบริเวณใกล้เคียงโดยรอบ
.