เข้าร่วมโครงการอำเภอยิ้มเคลื่อนที่ (Amphoeyim Mobile Service) พร้อมกับส่วนราชการ ทหาร กำนันตำบลนาตาล ผญบ.ม.5 ณ ศาลาประชาคมบ้านเกิ้ง หมู่ที่ 5 ตำบลนาตาลอำเภอท่าคันโท จังหวัดกาฬสินธุ์
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/02/33770.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2562 เวลา 08.30 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) ศูนย์ป่าไม้กาฬสินธุ์ โดยหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ท่าคันโท เข้าร่วมโครงการอำเภอยิ้มเคลื่อนที่ (Amphoeyim Mobile Service) พร้อมกับส่วนราชการ ทหาร กำนันตำบลนาตาล ผญบ.ม.5 ณ ศาลาประชาคมบ้านเกิ้ง หมู่ที่ 5 ตำบลนาตาลอำเภอท่าคันโท จังหวัดกาฬสินธุ์ ซึ่งหน่วยฯได้ประชาสัมพันธ์เรื่อง โครงการจัดที่ดินให้ชุมชนตามนโยบายรัฐบาล (คทช.)และเรื่องการลงทะเบียนต้นไม้ในระบบ E-tree สำหรับประชาชน ด้วยตนเอง โดยมี นายเวนิช ชูศรีพัฒน์ ปลัดอาวุสโสอำเภอท่าคันโท เป็นประธานเสร็จ เวลา 12.00 น.