หน่วยป้องกันรักษาป่าที่ กส.5 (บัวขาว) ร่วมกันปลูกต้นไม้ในวันรักต้นไม้ประจำปีของชาติ 21 ตุลาคม 2561 ท้องที่ อำเภอนามน จังหวัดกาฬสินธุ์
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/10/3793.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 21 ตุลาคม 2561 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยหน่วยป้องกันรักษาป่าที่ กส.5 (บัวขาว) สถานีตำรวจ สภ.นามน องค์การบริหารส่วนตำบลนามน และส่วนราชการอำเภอนามน ได้ร่วมกันปลูกต้นไม้ในวันรักต้นไม้ประจำปีของชาติ 21 ตุลาคม 2561 ท้องที่ อำเภอนามน จังหวัดกาฬสินธุ์ ตามโครงการจิตอาสา เราทำดีด้วยหัวใจ โดยมีผู้ว่าราชการจังหวัดกาฬสินธุ์ นายไกรสร กองฉลาด เป็นประธานในพิธีเปิด