ศูนย์ป่าไม้มหาสารคาม ร่วมกับสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดมหาสารคาม ที่ทำการปกครองจังหวัดมหาสารคาม จัดกิจกรรม “จิตอาสาพัฒนา ปลูกและบำรุงรักษาต้นไม้ เนื่องในวันรักต้นไม้ประจำปีของชาติ” ณ บริเวณพื้นที่สนามหน้าศาลากลาง จังหวัดมหาสารคาม
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/10/18878.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 21 ตุลาคม 2561 เวลา 08.00 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น)โดยศูนย์ป่าไม้มหาสารคามได้ร่วมกับสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดมหาสารคาม ที่ทำการปกครองจังหวัดมหาสารคาม ในการจัดกิจกรรม “จิตอาสาพัฒนา ปลูกและบำรุงรักษาต้นไม้ เนื่องในวันรักต้นไม้ประจำปีของชาติ” ณ บริเวณพื้นที่สนามหน้าศาลากลาง จังหวัดมหาสารคาม โดยมี นายเกียรติศักดิ์ จันทรา ผู้ว่าราชการจังหวัดมหาสารคาม เป็นประธาน