กิจกรรมโครงการ “จิตอาสาพัฒนา ปลูกและบำรุงรักษาต้นไม้เนื่องในวันรักต้นไม้ประจำปีของชาติ” จังหวัดขอนแก่น ณ บึงทุ่งสร้าง อำเภอเมืองขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/10/213800.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันอาทิตย์ที่ 21 ตุลาคม 2561 เวลา 13.30 – 16.30 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) ร่วมกับสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดขอนแก่น จัดงาน “จิตอาสาพัฒนา ปลูกและบำรุงรักษาต้นไม้เนื่องในวันรักต้นไม้ประจำปีของชาติ” จังหวัดขอนแก่น ณ บึงทุ่งสร้าง อ.เมือง จ.ขอนแก่น โดยมีนายสมศักดิ์ จังตระกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานในพิธี ซึ่งมีการปลูกต้นรวงผึ้ง จำนวน 10 และต้นยางนา 20 ต้น และกิจกรรมการปลูกซ่อม พรวนดินและใส่ปุ๋ย มีผู้เข้าร่วมงานประมาณ 500 คน