ร่วมกิจกรรมการออกหน่วยแพทย์อาสา สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี (พอ.สว.) และ โครงการหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้กับประชาชน เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี (21 ตุลาคม 2561) ณ โรงเรียนบ้านโจดหนองแก-หนองสิม ตำบลโจดหนองแก อำเภอพล จังหวัดขอนแก่น
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/10/16918.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 12 ตุลาคม 2561 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยส่วนโครงการพระราชดำริและกิจการพิเศษ และศูนย์บริการประชาชน ร่วมกิจกรรมการออกหน่วยแพทย์อาสา สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี (พอ.สว.) และ โครงการหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้กับประชาชน เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี (21 ตุลาคม 2561) ณ โรงเรียนบ้านโจดหนองแก-หนองสิม ตำบลโจดหนองแก อำเภอพล จังหวัดขอนแก่น กิจกรรมในครั้งนี้ ได้ประชาสัมพันธ์เชิญชวนร่วมกันปลูกต้นไม้ และสนับสนุนกล้าไม้จากสถานีเพาะชำกล้าไม้ขอนแก่น เพื่อนำไปแจกจ่ายให้ชาวบ้านผู้สนใจนำไปปลูก รวมกล้าไม้ทั้งหมดจำนวน 700 กล้า