ร่วมพิธีเปิดงานมหกรรมถนนคนเดิน “วิถีผู้ไท เที่ยวเมืองตะไลล้าน” บ้านกุดหว้า ต.กุดหว้า อ.กุฉินารายณ์ จ.กาฬสินธุ์
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/12/29539.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 10 ธันวาคม 2564 เวลา 10.00 น. เจ้าหน้าที่หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้กุฉินารายณ์ ได้เข้าร่วมพิธีเปิดงานมหกรรมถนนคนเดิน “วิถีผู้ไท เที่ยวเมืองตะไลล้าน” บ้านกุดหว้า ต.กุดหว้า อ.กุฉินารายณ์ จ.กาฬสินธุ์
โดยมีกิจกรรม ส่งเสริมให้เยาวชนห่างไกลยาเสพติด ส่งเสริมวัฒนธรรมพื้นบ้าน
– ชมการแสดงดนตรีพื้นเมือง
– ชิมอาหารพื้นบ้านผู้ไทกุดหว้า
– ช้อปผลิตภัณฑ์พื้นเมือง
– ปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพ
โดยมีนายแสวง อุทรักษ์ นายกเทศบาลตำบลกุดหว้าเป็นประธานกล่าวเปิดงานในพิธี