หน่วยส่งเสริมการควบคุมไฟป่ากาฬสินธุ์ เป็นวิทยากรให้ความรู้ภาคทฤษฎีและภาคปฏิบัติให้กับโครงการฝึกอบรมการป้องกันไฟป่า ของเทศบาลตำบลคำบง ต.คำบง อ.ห้วยผึ้ง จ.กาฬสินธุ์
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/04/160159.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 4 เม.ย.62 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยหน่วยส่งเสริมการควบคุมไฟป่ากาฬสินธุ์ เป็นวิทยากรให้ความรู้ภาคทฤษฎีและภาคปฏิบัติให้กับโครงการฝึกอบรมการป้องกันไฟป่า ของเทศบาลตำบลคำบง ต.คำบง อ.ห้วยผึ้ง จ.กาฬสินธุ์ มีนายกเทศมนตรีตำบลคำบง เป็นประธานพิธีเปิดการฝึกอบรม มีผู้เข้าฝึกอบรม จำนวน 35 คน