ชุดปฏิบัติการ คทช.อำเภอ ได้เข้าร่วมประชุมประจำเดือน กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน อำเภอกระนวน จังหวัดขอนแก่น ครั้งที่ 2/2562 ณ หอประชุมอำเภอกระนวน จังหวัดขอนแก่น
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/02/867209.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2562 เวลา 09.00 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) ศูนย์ป่าไม้ขอนแก่น โดยหัวหน้าชุดปฏิบัติการ คทช.อำเภอ ได้เข้าร่วมประชุมประจำเดือน กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน อำเภอกระนวน จังหวัดขอนแก่น ครั้งที่ 2/2562 ณ หอประชุมอำเภอกระนวน จังหวัดขอนแก่น โดยมีนายอำเภอกระนวน (นายเพชร สุพพัตกุล) เป็นประธาน ได้นำเรื่องแนวทางการดำเนินงานตามกรอบมาตรการแก้ไขปัญหาการอยู่อาศัยและทำกินในพื้นที่ป่าสงวนแห่งชาติ (คทช.) ท้องที่อำเภอกระนวน จังหวัดขอนแก่น และเรื่องการจัดงานมหกรรม “ไม้มีค่า ป่าชุมชน คนอยู่กับป่า” แจ้งให้ที่ประชุม รับทราบ