ศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ดร่วมพิธีไหว้ศาลหลักเมืองร้อยเอ็ด ณ บริเวณศาลหลักเมืองฯกลางบึงพลาญชัย
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/10/44839.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันพุธที่ 10 ตุลาคม 2561 ศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด ร่วมกับประชาชนชาวจังหวัดร้อยเอ็ด ทำพิธีไหว้ศาลหลักเมืองร้อยเอ็ด ณ บริเวณศาลหลักเมืองฯกลางบึงพลาญชัย ทั้งนี้เพื่อความเป็นสิริมงคลและเป็นการสร้างขวัญกำลังใจให้กับเจ้าหน้าที่ในสังกัดฯในการปฏิบัติงาน ในปีงบประมาณ พ.ศ.2562 ต่อไป