จัดนิทรรศการในงาน “ร้อยดวงใจ รวมใจลดโลกร้อน” ประจำปี 2561 ภายใต้โครงการสนับสนุนกิจกรรมลดก๊าซเรือนกระจก (LESS) ณ โรงแรมเซ็นทาราแกรนด์ แอท เซ็นทรัลพล่าซ่าลาดพร้าว กรุงเทพฯ
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/09/357820.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 18-19 กันยายน 2561 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้มหาสารคาม ร่วมกับเครือข่ายป่าชุมชนบ้านหนองทิดสอน ตำบลนาเชือก อำเภอนาเชือกและพ่อสม อัปมะโต ปราชญ์ด้านสมุนไพรจากเครือข่ายป่าชุมชนตำบลนาข่า อำเภอวาปีปทุม จังหวัดมหาสารคาม
ได้ร่วมจัดนิทรรศการในงาน “ร้อยดวงใจ รวมใจลดโลกร้อน” ประจำปี 2561 ภายใต้โครงการสนับสนุนกิจกรรมลดก๊าซเรือนกระจก (LESS) ณ โรงแรมเซ็นทาราแกรนด์ แอท เซ็นทรัลพล่าซ่าลาดพร้าว กรุงเทพฯ โดยมีพลเอกสุรศักดิ์ กาญจนรัตน์ รมว.กระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมเป็นประธาน ซึ่งกรมป่าไม้มีนายจเรศักดิ์ นันตะวงษ์ รองอธิบดีกรมป่าไม้เป็นผู้แทนรับมอบใบประกาศเกียรติคุณ