ร่วมเป็นเกียรติในพิธีการปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ และจัดทำฝายชะลอน้ำ ณ พื้นที่ป่าชุมชนภูรวก ตำบลหนองแปน อำเภอมัญจาคีรี
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/08/105097.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันศุกร์ที่ 3 สิงหาคม 2561 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยส่วนจัดการป่าชุมชน นำโดยนายประจัน ดาวังปา เจ้าพนักงานป่าไม้อาวุโส หัวหน้าฝ่ายพัฒนาวนศาตร์ชุมชน ได้รับมอบหมายจากผู้อำนวยการสำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) ให้มาร่วมเป็นเกียรติในพิธีการปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ และจัดทำฝายชะลอน้ำ ณ พื้นที่ป่าชุมชนภูรวก ตำบลหนองแปน อำเภอมัญจาคีรี โดยมีปลัดอาวุโส อำเภอมัญจาคีรี เป็นประธานในพิธี ร่วมกับเครือข่าย ทุกภาคส่วน