ตรวจสอบรับรองผลการดำเนินการปลูกหรือบำรุงรักษาต้นไม้ให้กับเกษตรกรที่เข้าร่วมโครงการในท้องที่อำเภอเมือง อำเภอบรบือ และอำเภอแกดำ จังหวัดมหาสารคาม
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/07/129472.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 25 กรกฎาคม 2561 เวลา 09.00 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้มหาสารคามได้นำนักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพ สาขาการจัดการสิ่งแวดล้อมชุมชน มหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม ออกตรวจสอบรับรองผลการดำเนินการปลูกหรือบำรุงรักษาต้นไม้ให้กับเกษตรกรที่เข้าร่วมโครงการในท้องที่อำเภอเมือง อำเภอบรบือ และอำเภอแกดำ จังหวัดมหาสารคาม ดังนี้
1.โครงการส่งเสริมการปลูกต้นไม้เพื่อเศรษฐกิจ สังคม และสิ่งแวดล้อม (ศสส.) พื้นที่ปลูกป่าปีที่ 1
2.โครงการส่งเสริมการปลูกต้นไม้เพื่อเศรษฐกิจ สังคม และสิ่งแวดล้อม ระยะที่ 2 (ศสส.2) พื้นที่ปลูกป่าปีที่ 1 และพื้นที่ปลูกป่าปีที่2