อบรมให้ความรู้การป้องกันไฟป่าให้กับอาสาสมัครป้องกันไฟป่าในท้องที่ตำบลสวนหม่อน ณ ที่ทำการ อบต.สวนหม่อน
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/07/75523.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 5 กรกฎาคม 2561 หน่วยส่งเสริมการควบคุมไฟป่าขอนแก่นร่วมกับหน่วยป้องกันรักษาป่าที่ ขก.2 โคกหลวง และองค์การบริหารส่วนตำบลสวนหม่อน ตำบลสวนหม่อน อำเภอมัญจาคีรี จังหวัดขอนแก่น อบรมให้ความรู้การป้องกันไฟป่าให้กับอาสาสมัครป้องกันไฟป่าในท้องที่ตำบลสวนหม่อน ณ ที่ทำการ อบต.สวนหม่อน โดยมีผู้เข้ารับการอบรม จำนวน 30 ราย