สถานีเพาะชำกล้าไม้จังหวัดขอนแก่นได้เป็นวิทยากรให้ความรู้เรื่องการปลูกต้นไม้พร้อมร่วมปลูกต้นไม้โครงการประชุมส่งเสริมการปลูกป่านิเวศ (Eco -forest) ในเมืองและชุมชน ณ วัดป่าปทุมธรรมาวราราม ต.บ้านไผ่ อ.บ้านไผ่ จ.ขอนแก่น
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/07/166328.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 5 กรกฎาคม 2561 สถานีเพาะชำกล้าไม้จังหวัดขอนแก่นได้เป็นวิทยากรให้ความรู้เรื่องการปลูกต้นไม้พร้อมร่วมปลูกต้นไม้โครงการประชุมส่งเสริมการปลูกป่านิเวศ (Eco -forest) ในเมืองและชุมชน ณ วัดป่าปทุมธรรมาวราราม ต.บ้านไผ่ อ.บ้านไผ่ จ.ขอนแก่น โดยมีรองนายกเทศบาลบ้านไผ่เป็นประธานเปิดงานและนายอำเภอบ้านไผ่ร่วมปลูกต้นไม้ และสถานีเพาะชำกบ้าไม้ขอนแก่นสนับสนุนกล้าไม้จำนวน 2,500 กล้าในการปลูกป่า