สถานีเพาะชำกล้าไม้จังหวัดขอนแก่นได้ร่วมปลูกป่าโครงการส่งเสริมการเพิ่มพื้นที่สีเขียวภาคประชารัฐ ณ เทศบาลบ้านแฮด อ.บ้านแฮด จ.ขอนแก่น
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/07/166351.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 5 กรกฎาคม 2561 สถานีเพาะชำกล้าไม้จังหวัดขอนแก่นได้ร่วมปลูกป่าโครงการส่งเสริมการเพิ่มพื้นที่สีเขียวภาคประชารัฐ (กิจกรรมส่งเสริมการปลูกต้นไม้ เพื่อเพิ่มพื้นที่สีเขียวในชุมชน) ณ เทศบาลบ้านแฮด อ.บ้านแฮด จ.ขอนแก่น โดยมีนายอำเภอบ้านแฮดเป็นประธานในการเปิดงาน สถานีเพาะชำกล้าไม้จังหวัดขอนแก่นสนับสนุนกล้าไม้จำนวน 1,500 ต้นในการปลูกป่า