ร่วมกันตรวจสอบระบบพิทักษ์ไพร
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/06/827259.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันศุกร์ที่ ๒๕ มิถุนายน ๒๕๖๔ เวลา ๐๙.๓๐ น.ศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด โดยเจ้าหน้าที่หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้พนมไพร ร่วมกับเจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครอง อำเภอเมืองสรวง จังหวัดร้อยเอ็ด ได้ร่วมกันตรวจสอบระบบพิทักษ์ไพร รหัส C-RET-๒๕๖๔-๐๐๐๒ ตำบลหนองผือ อำเภอเมืองสรวง จังหวัดร้อยเอ็ด จากการตรวจสอบพื้นที่ปรากฎว่าเป็นที่ดินของนางสุธารส แสงเฉวต ราษฎรบ้านหนองผือ หมู่ที่ ๑ ตำบลหนองผือ อำเภอเมืองสรวง จังหวัดร้อยเอ็ด ซึ่งมีเอกสารสิทธิ์ (น.ส.๓ ก. เลขที่ ๒๐๕๓ เล่ม ๒๑ ข. หน้า ๓ เลขที่ดิน ๕๒) เนื้อที่ ๙-๑-๑๐ ไร่ ได้ทำการปรับพื้นที่เพื่อปลูกพืชทางการเกษตร ตรวจสอบทั่วไปไม่พบการกระทำผิดกฎหมายเกี่ยวกับการป่าไม้แต่อย่างใด
.