ร่วมประชุมคณะกรมการจังหวัด และหัวหน้าส่วนราชการจังหวัดกาฬสินธุ์ ครั้งที่ 3/2564
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/03/6896521bf2c62949dbdfa65176cc45f9.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่: 30 มีนาคม 2564 เวลา 09:00 น. ศูนย์ป่าไม้กาฬสินธุ์ โดยผู้อำนวยการศูนย์ฯ ได้เข้าร่วมประชุมคณะกรมการจังหวัด และหัวหน้าส่วนราชการจังหวัดกาฬสินธุ์ ครั้งที่ 3/2564 ณ ห้องโสมพะมิตร ศาลากลางจังหวัดกาฬสินธุ์โดยมีนายทรงพล ใจกริ่ม ผู้ว่าราชการจังหวัดกาฬสินธุ์ เป็นประธานการประชุม ไม่มีประเด็นข้อราชการที่เกี่ยวข้องกับป่าไม้ แต่ท่าน ประธานและรอง ผวจ.กส.ได้ฝากข้อให้แต่ละหน่วยงานได้ประชาสัมพันธ์ให้ลดการเผาป่า และตอซังข้าวในนาหรือที่อื่นๆอันจะเป็นการลดปัญหาฝุ่นละอองและหมอกควัน ได้อีกทางหนึ่งด้วย
.
.
![](https://i0.wp.com/training.forest.go.th/kk7/upload_file/6896521bf2c62949dbdfa65176cc45f9.jpg?w=860&ssl=1)