หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ภูผาม่าน ได้ร่วมกิจกรรมจิตอาสา”เราทำความดี เพื่อ ชาติ ศาสน์ กษัตริย์ “
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2020/09/d480a9f1b2823d011e56c80c610183a4.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 15 กันยายน 2563 เวลา 09:00 น. หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ภูผาม่าน ได้ร่วมกิจกรรมจิตอาสา “เราทำความดี เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ” พัฒนาปรับปรุงภูมิทัศน์ ให้สะอาด สวยงาม พร้อมกับการปลูกต้นไม้เพื่อเพิ่มพื้นที่สีเขียว ร่วมกับหัวหน้าส่วนราชการอำเภอภูผาม่าน ผู้นำหมู่บ้าน และประชาชนจิตอาสาในพื้นที่ตำบลวังสวาบ อำเภอภูผาม่าน จังหวัดขอนแก่น บริเวณโรงเรียนบ้านเขาวงสาขาดงสะคร่าน บ้านดงสะคร่าน หมู่ที่ 7 ตำบลวังสวาบ อำเภอภูผาม่าน จังหวัดขอนแก่น
.
.