ป่าชุมชนมหาสารคาม เพาะกล้าไม้ฟื้นฟูป่า จำหน่ายสร้างรายได้ให้ชุมชน
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2020/06/66cc5cd64257edd80ca8e9fd2040972d.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่: 5 มิถุนายน 2563 เวลา 09:00 น. เครือข่ายป่าชุมชนบ้านหนองทิดสอน นำโดยนางสุปราณี คาทิพาที ผู้ใหญ่บ้าน/ประธานป่าชุมชนบ้านหนองทิดสอน ตำบลนาเชือก อำเภอนาเชือก จังหวัดมหาสารคาม ได้นำชุมชนร่วมกันปลูกฟื้นฟูป่าชุมชนบริเวณพื้นที่เสื่อมโทรม โดยได้นำพันธุ์ไม้ถิ่นเดิมในพื้นที่ที่ชุมชนร่วมกันเพาะชำไว้ เช่น ยางเหียง ยางนา มาปลูกฟื้นฟูป่าเพื่อจะได้อำนวยประโยชน์ให้ชุมชนและยังได้จำหน่ายกล้าไม้ให้ผู้สนใจสร้างรายได้ให้ชุมชน
.
.