ศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด ได้จัด “ตู้ปันน้ำใจ สู้ภัยโควิด 19”
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2020/05/45040.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันพฤหัสบดีที่ 21 พฤษภาคม 2563 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด ได้จัด “ตู้ปันน้ำใจ สู้ภัยโควิด19” โดยจัดตั้งไว้ที่บริเวณริมฟุตบาท ด้านหน้าศูนย์ฯ เพื่อแบ่งปันข้าวสาร ไข่เป็ด ไข่ไก่ บะหมี่แห้ง นมกล่อง ขนม น้ำดื่ม และผลไม้ ให้กับพี่น้องประชาชนผู้ได้รับผลกระทบ โดยได้รับความอนุเคราะห์ข้าวสาร อาหารแห้งฯจากเจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ และผู้มีจิตศรัทธา ในการแจกจ่ายแบ่งปันมีเจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ คอยต้อนรับ และอำนวยความสะดวกในการเลือกหยิบของอุปโภคจากตู้ คนละ 5 ชิ้น ในโอกาสนี้ ทางศูนย์ฯได้จัดกล้าไม้สำหรับแจกผู้สนใจ จำนวน 50 ต้น ประกอบด้วย ต้นยางนา ประดู่ พะยูง สัก ชะมวง และหว้า