หน่วยส่งเสริมการควบคุมไฟป่ากาฬสินธุ์ เข้าร่วมประชุมคณะอนุกรรมการป้องกันและปราบปรามการตัดไม้ทำลายป่าจังหวัดร้อยเอ็ด (คปป.จ.) ครั้งที่1/2562 เวลา 14.00 น ณ ห้องประชุมพระเวสสันดร ชั้น 3 ศาลากลางจังหวัดร้อยเอ็ด
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/01/70330.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 21 มกราคม 2562 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยหน่วยส่งเสริมการควบคุมไฟป่ากาฬสินธุ์ เข้าร่วมประชุมคณะอนุกรรมการป้องกันและปราบปรามการตัดไม้ทำลายป่าจังหวัดร้อยเอ็ด (คปป.จ.) ครั้งที่1/2562 เวลา 14.00 น ณ ห้องประชุมพระเวสสันดร ชั้น 3 ศาลากลางจังหวัดร้อยเอ็ด มีท่าน ผวจ.ร้อยเอ็ด นายวันชัย คงเกษม เป็นประธาน กระผมได้นำเรียนท่านประธาน เกี่ยวกับสถานการณ์ไฟป่าและหมอกควันของจังหวัดร้อยเอ็ดปีที่ผ่านมาถือว่าสถานการณ์ปกติ ไฟป่าเกิดขึ้นน้อย และขอความร่วมมือกับองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ซึ่งได้ประสานงานครบแล้วทุกแห่ง ตามภารกิจที่กรมป่าไม้ถ่ายโอนให้