หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้หนองสูง ได้เข้าร่วมประชุมตามโครงการเพิ่มประสิทธิภาพในการป้องกันปราบปรามการบุกรุกและทำลายทรัพยากรธรรมชาติ ประจำปีงบประมาณ 2562 เพื่อขับเคลื่อนแผนแม่บทแก้ไขปัญหาการทำลายทรัพยากรป่าไม้ การบุกรุกที่ดินของรัฐ และการบริหารจัดการทรัพยากรธรรมชาติ ตลอดทั้งการทวงคืนผืนป่าที่ถูกบุกรุก
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/01/90002.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 11 มกราคม 2562 เวลา13.30 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7(ขอนแก่น) โดยหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้หนองสูง ได้เข้าร่วมประชุมตามโครงการเพิ่มประสิทธิภาพในการป้องกันปราบปรามการบุกรุกและทำลายทรัพยากรธรรมชาติ ประจำปีงบประมาณ 2562 เพื่อขับเคลื่อนแผนแม่บทแก้ไขปัญหาการทำลายทรัพยากรป่าไม้ การบุกรุกที่ดินของรัฐ และการบริหารจัดการทรัพยากรธรรมชาติ ตลอดทั้งการทวงคืนผืนป่าที่ถูกบุกรุก โดยกำหนดพื้นที่เป้าหมายในการดำเนินการ ปีงบประมาณ 2562 ในเขตป่าสงวนแห่งชาติป่าดงบังอี แปลง 1 ท้องที่ อ.เมืองมุกดาหาร อ.คำชะอี อ.นิคมคำสร้อย จ.มุกดาหาร ณ ห้องประชุมดอกช้างน้าว ศาลากลางจังหวัดมุกดาหาร โดย พ.อ.พรเทพ ชิ้นสุวรรณ รอง ผอ.รักษาความมั่นคงภายในจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานที่ประชุม