หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ท่าคันโท ร่วมกับเทศบาลตำบลนาตาล อำเภอท่าคันโท จังหวัดกาฬสินธุ์ ได้ตั้งจุดอำนวยความสะดวกแก่ประชาชน ช่วงเทศกาลปีใหม่ ประจำปี 2562 ณ บริเวณหน้าโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพบ้านหนองแซง หมู่ที่ 4 ตำบลนาตาล อำเภอท่าคันโท จังหวัดกาฬสินธุ์
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/01/44816.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 29 ธันวาคม 2562 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ท่าคันโท ร่วมกับเทศบาลตำบลนาตาล อำเภอท่าคันโท จังหวัดกาฬสินธุ์ ได้ตั้งจุดอำนวยความสะดวกแก่ประชาชน ช่วงเทศกาลปีใหม่ ประจำปี 2562 ณ บริเวณหน้าโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพบ้านหนองแซง หมู่ที่ 4 ตำบลนาตาล อำเภอท่าคันโท จังหวัดกาฬสินธุ์ พิกัด 48 Q 0315158 UTM 1865510 เหตุการณ์ทั่วไปปกติ