หน่วยป้องกันรักษาป่าที่ กส.5 (บัวขาว) ได้เข้าตรวจสอบกรณีร้องเรียนผ่านทางโทรศัพท์ว่ามีการตัดไม้ในป่าช้าที่สาธารณะชุมชน ตำบลหนองผือ อำเภอเขาวง จังหวัดกาฬสินธุ์
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/10/1539738946078.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 16 ตุลาคม 2561 หน่วยป้องกันรักษาป่าที่ กส.5 (บัวขาว) ได้เข้าตรวจสอบกรณีร้องเรียนผ่านทางโทรศัพท์ว่ามีการตัดไม้ในป่าช้าที่สาธารณะชุมชน ตำบลหนองผือ อำเภอเขาวง จังหวัดกาฬสินธุ์ บริเวณพิกัดที่ 48 Q 403404 E 1850050N เบื้องต้นขณะเข้าตรวจสอบพบผู้นำชุมชนและไวยาวัจกรวัดให้ถ้อยคำว่าไม้ที่ตรวจพบนั้นนำมาเพื่อทำเตียงใว้ต้อนรับบุญกฐินที่วัดดาวดึงส์ ตำบลนาตาหลิ่ว อำเภอเขาวง จังหวัดกาฬสินธุ์ หลังจากเข้าตรวจสอบแล้วได้ผลประการไดหน่วยฯจะรายงานเป็นหนังสือให้ทราบต่อไป