ศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ดร่วมประชุมเตรียมความพร้อมการดำเนินการจัดกิจกรรมโครงการจิตอาสา “เราทำความดีด้วยหัวใจ” กิจกรรมจิตอาสาพัฒนาและบำรุงต้นไม้เนื่องในวันรักต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ.2561 ณ สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดร้อยเอ็ด
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/10/1539737868101.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 16 ตุลาคม 2561 เวลา 13.00 น. ศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ดร่วมประชุมเตรียมความพร้อมการดำเนินการจัดกิจกรรมโครงการจิตอาสา “เราทำความดีด้วยหัวใจ” กิจกรรมจิตอาสาพัฒนาและบำรุงต้นไม้เนื่องในวันรักต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ.2561 ณ สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดร้อยเอ็ดโดยมี ผู้อำนวยการสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดร้อยเอ็ด (นายสายยนต์ สีหาบัว) เป็นประธาน โดยจะมีการดำเนินกิจกรรมดังกล่าวในวัน อาทิตย์ที่ 21 ตุลาคม 2561 ณ บริเวณท่าอากาศยานร้อยเอ็ด