สถานีเพาะชำกล้าไม้จังหวัดมุกดาหาร ได้ไปเป็นวิทยากรให้ความรู้เรื่องการเพาะชำกล้าไม้ และการปลูกต้นไม้ แก่ผู้เข้าร่วมอบรมหลักสูตรลูกเสือพิทักษ์ป่า ณ หน่วยพิทักษ์อุทยานแห่งชาติที่ ภท.1 (ห้วยสิงห์) อุทยานแห่งชาติภผูาเทิบ
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/08/S__33398885.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 17 สิงหาคม 2561 เวลา 09.00 น. สถานีเพาะชำกล้าไม้จังหวัดมุกดาหาร ได้ไปเป็นวิทยากรให้ความรู้เรื่องการเพาะชำกล้าไม้ และการปลูกต้นไม้ แก่ผู้เข้าร่วมอบรมหลักสูตรลูกเสือพิทักษ์ป่า ณ หน่วยพิทักษ์อุทยานแห่งชาติที่ ภท.1 (ห้วยสิงห์) อุทยานแห่งชาติภผูาเทิบ พร้อมนำกล้าไม้ไปแจกจ่ายจำนวน 250 กล้า มีผู้เข้าร่วมอบรมเป็นเยาวชนจำนวน 120 คน