ศูนย์ป่าไม้มหาสารคามและนักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพ สาขาการจัดการสิ่งแวดล้อมชุมชน มหาวิทยาลัยราขภัฏมหาสารคามพร้อมส่วนราชการในสังกัดกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมในพื้นที่จังหวัดมหาสารคาม ได้ร่วมพบปะแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและสร้างความสามัคคี (สภากาแฟ) กับส่วนราชการ หน่วยงานต่างๆของทุกภาคส่วนในจังหวัดมหาสารคาม
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/08/321655.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 15 สิงหาคม 2561 เวลา 07.00 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้มหาสารคามและนักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพ สาขาการจัดการสิ่งแวดล้อมชุมชน มหาวิทยาลัยราขภัฏมหาสารคามพร้อมส่วนราชการในสังกัดกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมในพื้นที่จังหวัดมหาสารคาม ได้ร่วมพบปะแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและสร้างความสามัคคี (สภากาแฟ) กับส่วนราชการ หน่วยงานต่างๆของทุกภาคส่วนในจังหวัดมหาสารคาม ณ สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดมหาสารคาม โดยมีนายเสน่ห์ นนทะโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดมหาสารคามเป็นประธาน