ร่วมปลูกป่าโครงการปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติเนื่องในวันเฉลิมพระชนพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถในราชการที่ 9 ณ ธรรมอุทยานภูป่าไร หมู่ที่ 13 ต.กกตูม อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/08/29468.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 8 สิงหาคม 2561 เวลา 09.00 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 โดยหน่วยป้องกันรักษาป่าที่ มห. 2 (ดงหลวง) ร่วมกับเทศบาล ต.กกตูม ส่วนราชการท้องที่ ต.กกตูม รวมทั้งจิตรอาสาและนักเรียน ได้เข้าร่วมปลูกป่าโครงการปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติเนื่องในวันเฉลิมพระชนพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถในราชการที่ 9 ณ ธรรมอุทยานภูป่าไร หมู่ที่ 13 ตำบลกกตูม อำเภอดงหลวง จังหวัดมุกดาหาร พิกัด 48Q 0419866 UTM 1848921 โดยมีนายนิยม ชาวเขา นายกเทศมนตรีตำบลกกตูมเป็นประธานมีผู้เข้าร่วมปลูกป่าประมาณ 400 คน