ศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด ได้ร่วมกิจกรรม “บวชป่า ปลูกป่า” เพื่อเฉลิมพระเกียรติเนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนม์พรรษาสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณบดินทรเทพยวรางกูร 66 พรรษาและโอกาสครบวันรำลึกการก่อตั้งกลุ่มจิตอาสาพัฒนาป่าชุมชน
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/07/84026.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 7 กรกฎาคม 2561 ศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด ได้ร่วมกิจกรรม “บวชป่า ปลูกป่า” เพื่อเฉลิมพระเกียรติเนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนม์พรรษาสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณบดินทรเทพยวรางกูร 66 พรรษาและโอกาสครบวันรำลึกการก่อตั้งกลุ่มจิตอาสาพัฒนาป่าชุมชน ณ ป่าชุมชนบ้านหนองบั่ว อำเภอสุวรรณภูมิ จังหวัดร้อยเอ็ด