ศูนย์ป่่าไม้ร้อยเอ็ด ได้ออกปฏิบัติงานด้านป่าชุมชน โดยได้ร่วมกับคณะสงฆ์ และผู้นำชุมชนบ้านโนนสว่าง ม.8 ตำบลช้างเผือก อำเภอสุวรรณภูมิ จ.ร้อยเอ็ด ตรวจสอบสภาพพื้นที่ขอจัดทำโครงการป่าชุมชน ปี 2561
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/07/83952.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 7 กรกฎาคม 2561 08.30-11.00 ศูนย์ป่่าไม้ร้อยเอ็ด ได้ออกปฏิบัติงานด้านป่าชุมชน โดยได้ร่วมกับคณะสงฆ์ และผู้นำชุมชนบ้านโนนสว่าง ม.8 ตำบลช้างเผือก อำเภอสุวรรณภูมิ จ.ร้อยเอ็ด ตรวจสอบสภาพพื้นที่ขอจัดทำโครงการป่าชุมชน ปี 2561 เนื้อที่ ประมาณ 400 ไร่ และร่วมจัดทำรายงานผลการตรวจสอบสภาพพื้นที่ ตามแบบ ปชช.2