จิตอาสาปลูกต้นไม้ตามโครงการปลูกป่าและป้องกันไฟป่า บริเวณพื้นที่ป่าสงวนแห่งชาติป่าโคกตลาดใหญ่
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/07/43932.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 30 กรกฎาคม 2564 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยผู้อำนวยการศูนย์ป่าไม้ขอนแก่น เจ้าหน้าที่สำนักทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม จ.ขอนแก่น เจ้าหน้าที่หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้มัญจาคีรี คณะผู้นำหมู่บ้านและราษฎรบ้านหนองอีเลิง ร่วมดำเนินการจิตอาสาปลูกต้นไม้ตามโครงการปลูกป่าและป้องกันไฟป่า บริเวณพื้นที่ป่าสงวนแห่งชาติป่าโคกตลาดใหญ่ ท้องที่บ้านหนองอีเลิง หมู่ที่ 9 ตำบลโนนฆ้อง อำเภอบ้านฝาง จังหวัดขอนแก่น รวมพื้นที่ 28 ไร่ ตามแผนปฏิบัติงานกรมป่าไม้เพื่อทำการปลูกต้นไม้เสริม 25 ต้น/ไร่ โดยได้มีการปลูกต้นไม้เสริมเรียบร้อยแล้วจำนวน 500 กล้า
.