ร่วมเป็นวิทยากรโครงการส่งเสริมระบบวนเกษตรในเขตปฏิรูปที่ดินปี 2564
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/01/ปกปก-scaled.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันอังคาร ที่ 19 มกราคม 2564 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) ส่วนส่งเสริมการปลูกป่า โดยนางสาวอนงคณี เรือนทิพย์ นักวิชาการป่าไม้ชำนาญการ และเจ้าหน้าที่ฝ่ายโครงการพระราชดำริฯ เข้าร่วมเป็นวิทยากรอบรมโครงการส่งเสริมวนเกษตร ในเขตปฏิรูปที่ดิน จังหวัดขอนแก่น ปีงบประมาณ พ.ศ. 2564 ณ ศาลาประชาคม บ้านหนองแซง ตำบลหนองแซง อำเภอบ้านแฮด จังหวัดขอนแก่น โดยบรรยายในหัวข้อเรื่อง ประโยชน์และความสำคัญของการจัดการพื้นที่ในรูปแบบ”วนเกษตร” และการจัดการพื้นที่การทำเกษตรในรูปแบบต่างๆ มีผู้เข้าร่วมการอบรมทั้งหมด 36 ราย
.
.