ออกสำรวจตรวจสภาพป่าชุมชนและรณรงค์ไม่ให้ตัดไม้และไม่ทิ้งขยะในบริเวณป่าชุมชนดงใหญ่
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2020/06/1008502.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 25 มิถุนายน 2563 เวลา 09.00 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้มหาสารคาม เครือข่ายป่าชุมชนตำบลดงใหญ่และองค์การบริหารส่วนตำบลดงใหญ่ อำเภอวาปีปทุม จังหวัดมหาสารคาม ได้ร่วมกันออกสำรวจตรวจสภาพป่าชุมชนและรณรงค์ไม่ให้ตัดไม้และไม่ทิ้งขยะในบริเวณป่าชุมชนดงใหญ่
.
.