ศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด ตรวจสอบไม้ของกลางเพื่อนำไปเก็บรักษาไว้ที่หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้พนมไพร
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2020/05/700fe688ff2970d633ff04c9b7f7cdd4.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันศุกร์ที่ 29 พฤษภาคม 2563 เวลา 09.30 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด ร่วมกับหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้พนมไพร พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่ ได้ร่วมกันตรวจสอบไม้ของกลางซึ่งเก็บรักษาไว้ที่ศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด ตั้งแต่ ปี พ.ศ.2554 เพื่อเตรียมพื้นที่ศูนย์ฯ ซึ่งมีอยู่ค่อนข้างจำกัด สำหรับใช้เป็นพื้นที่จัดวางกล้าไม้แจกจ่ายประชาชนรายย่อย และปรับปรุงสภาพภูมิทัศน์ของศูนย์ฯให้เป็นระเบียบเรียบร้อย สะอาด และ สวยงาม คณะเจ้าหน้าที่จึงได้ร่วมกันตรวจสอบไม้ของกลางดังกล่าว จำนวน 13 คดี เพื่อนำไปเก็บรักษาไว้ที่หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้พนมไพร อ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด ต่อไป