ร่วมออกลาดตระเวนตรวจปราบปรามการ กระทำผิดกฏหมายว่าด้วยการป่าไม้ บริเวณป่าสงวนแห่งชาติป่าโคกหลวง
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2020/05/44617.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 20 พ.ค. 2563 เวลา 13.30 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) ศูนย์ป่าไม้ขอนแก่น โดยหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้มัญจาคีรี ร่วมกับ ร.ท. ธนกร ถึงหลัก พร้อมทีมงาน กอรมน.จังหวัดขอนแก่น นายสมศรี ชุมลำ กำนันตำบลโพนเพ็ก จ.อ.กฤตณัฐ ชาลีชัย เจ้าพนักงานป้องกันประจำตำบลโพนเพ็ก นายยุพราช พระนาศรี เจ้าพนักงานป้องกันประจำตำบลสวนหม่อน ได้ร่วมออกลาดตระเวนตรวจปราบปรามการกระทำผิดกฏหมายว่าด้วยการป่าไม้บริเวรป่าสงวนแห่งชาติป่าโคกหลวง ท้องที่ตำบลโพนเพ็ก ตำบลสวนหม่อน อำเภอมัญจาคีรี จังหวัดขอนแก่น