ศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด ได้ออกปฎิบัติงานด้านป่่าชุมชนในพื้นที่อำเภอเมือง และอำเภอศรีสมเด็จ อำเภอโพนทองและอำเภอเมืองสรวง จังหวัดร้อยเอ็ด
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/03/291559.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
ระหว่างวันที่ 7- 27 มี.ค 2562 ศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด ได้ออกปฎิบัติงานด้านป่าชุมชนในพื้นที่อำเภอเมือง และอำเภอศรีสมเด็จ อำเภอโพนทองและอำเภอเมืองสรวง จังหวัดร้อยเอ็ด ดังนี้
1.ออกไปประสานงาน นายกอบต.,กำนัน ผู้นำชุมชน เพื่อประชาสัมพันธ์และชี้แจงแนวทางการจัดทำโครงการป่าชุมชน (จัดตั้งใหม่) จำนวน 11 หมู่บ้าน
2.ประสานงานกำนัน/ผู้นำชุมเพื่อชี้แจงแนวทางการต่ออายุโครงการป่าชุมชน(ต่อเนื่อง) จำนวน 9 หมู่บ้าน