นายสุรเดช อัคราช ผู้อำนวยการทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมมุกดาหาร ได้เดินทางมาตรวจราชการหน่วยส่งเสริมการควบคุมไฟป่ามุกดาหาร ซึ่งเจ้าหน้าที่หน่วยได้บรรยายสรุปผลการปฏิบัติงาน และการเตรียมความพร้อมในการป้องกันและควบคุมไฟป่า ประจำปี 2562
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/02/S__23289876.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 11 ก.พ 2562 เวลา 09.00 ถึง 10.00 น. นายสุรเดช อัคราช ผู้อำนวยการทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมมุกดาหาร ได้เดินทางมาตรวจราชการหน่วยส่งเสริมการควบคุมไฟป่ามุกดาหาร ซึ่งเจ้าหน้าที่หน่วยได้บรรยายสรุปผลการปฏิบัติงาน และการเตรียมความพร้อมในการป้องกันและควบคุมไฟป่า ประจำปี 2562 พร้อมนี้ ได้ให้ข้อเสนอแนะและแนวทางปฏิบัติงานป้องกันไฟป่าในพื้นที่รับผิดชอบให้มีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น