ร่วมกันทำแนวกันไฟ ป้องกันไฟป่า ณ บริเวณวัดพุทธวงศ์คีรีเขต(ภูโน) บ้านภูเจริญ หมู่ที่ 11 ต.กุดจิก อ.ท่าคันโท จ.กาฬสินธุ์ ระยะทางประมาณ 2 กิโลเมตร
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/01/81407.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 29 ม.ค. 2562 เทศบาลตำบลกุดจิก ซึ่งเป็นองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ที่รับการถ่ายโอนภารกิจการควบคุมไฟป่า ร่วมกับนายอำเภอท่าคันโทและหน่วยงานราชการต่างๆ ร่วมกันทำแนวกันไฟ ป้องกันไฟป่า ณ บริเวณวัดพุทธวงศ์คีรีเขต(ภูโน) บ้านภูเจริญ หมู่ที่ 11 ต.กุดจิก อ.ท่าคันโท จ.กาฬสินธุ์ ระยะทางประมาณ 2 กิโลเมตร